Đang tải...

Hỏi-Đáp Xin thay đổi thời khóa biểu môn học

Thảo luận trong 'Thời khoá biểu, Lịch thi' bắt đầu bởi Duong Minh Duc, 2/2/17.

View Users: View Users
  1. Duong Minh Duc

Duong Minh Duc Thành viên mới

Em là sinh viên khoa quốc tế. Trong đợt đăng ký môn học lần đầu 12/1/2017 đến 16/1/2017. Em có đăng ký được môn Tiếng Anh Kỹ Thuật nhưng sau đó trong đợt đăng ký lần 2 từ ngày 21/1/2017 đến 24/1/2017, sau khi nhà trường mở thêm môn đăng ký, môn học đã bị trùng với môn Giáo Dục Thể Chất 2 và không thể đăng ký được nữa. Em không biết bây giờ muốn xin đổi lịch môn Tiếng Anh Kỹ thuật để không bị trùng và được đăng ký học thì có được không ạ ? Em lá sinh viên năm cuối và cũng chỉ còn thiếu môn này nữa là hoàn thành chương trình học. Mong nhà trường xem xét và tạo điều kiện.

2. Nguyễn Tiến Dũng

Nguyễn Tiến Dũng Administrator Thành viên BQT

Các môn học Nhà trường đã cố định lịch học từng lớp. Một môn học có nhiều lớp học phần, nên khi đăng ký môn học các e phải lựa chọn những học phần phù hợp và ko bị trùng lịch.

3. Duong Minh Duc

Nhưng bên khoa em chỉ mở có 1 lớp 1 kỳ thôi. Nên không chọn lớp, chọn lịch được.

4. Nguyễn Tiến Dũng

Nguyễn Tiến Dũng Administrator Thành viên BQT

@Bùi Minh Phượng và thầy @Hoàng Đạt tư vấn thêm cho bạn Dương Minh Đức nhé, nhưng nói chung khi thay đổi lịch 1 môn học thì ảnh hưởng tới lịch của toàn thể mấy chục bạn trong lớp do đó việc điều chỉnh là khó khăn (có thể do bên khoa QT các bạn học cùng nhau nên việc điều chỉnh đơn giản hơn các khoa khác chút thôi)

5. Bùi Minh Phượng

Bùi Minh Phượng Thành viên mới

Nếu thay đổi thời khóa biểu sẽ ảnh hưởng đến các bạn sinh viên khác (vì vậy không thể thay đổi thời khóa biểu được e nhé), vì đây là đăng ký online. Em xem lại xem em trùng bao nhiêu tiết với môn thể dục, tùy vào số tiết trùng, Trung tâm mới có thể xem xét được em nhé.

6. Duong Minh Duc

Vâng ạ. em cám ơn thầy cô ạ.