Đang tải...

TIẾNG ANH: TƯ VẤN - TRAO ĐỔI - CHIA SẺ

Thảo luận trong 'Tiếng Anh' bắt đầu bởi Hoàng Thắm, 7/3/17.

View Users: View Users
  1. Hoàng Thắm

Hoàng Thắm Thành viên mới

Chào các thầy cô và các em sinh viên,

Mục này được mở ra với mong muốn tạo sân chơi hỗ trợ việc học tập Tiếng Anh cho các em sinh viên trường Đại học Kỹ thuật Công nghiệp. Tại đây các em có thể tìm thấy giải đáp cho những thắc mắc trong việc học tập và sử dụng Tiếng Anh, được chia sẻ tài liệu, học hỏi kinh nghiệm học ngoại ngữ từ các bạn và các thầy cô. Các em cũng có thể trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm của mình với các bạn quan tâm. Rất mong được sự ủng hộ của các thầy cô và các em.

Trân trọng cám ơn.

Bộ môn Ngoại ngữ.

2. Huyền ap

Huyền ap Thành viên mới

Em thấy Tiếng Anh trong trường mình hiện đang rất được các bạn chú ý tới về tất cả các kỹ năng nghe, nói, đọc và viết,.... Nhưng có 1 điều em muốn đóng góp ạ. Em là 1 sinh viên học khoa quốc tế, hôm rồi e có tham gia chương trình phỏng vấn nghề nghiệp ở Cannon và e thấy kể cả đề thi chuyên ngành của các bạn cũng là bằn tiếng anh. Với sinh viên khoa quốc tế thì không khó để dịch nhưng với sinh viên khoa thườn thì đó quả là trở ngại.Em mong muốn thầy cô bộ môn ngoại ngữ có thêm nhiều bài chia sẻ về phỏng vấn xin việc và tiếng anh chuyên ngành để tỉ lệ trúng tuyển vào các công ty của nước ngoài của trường được cao ạ. em cảm ơn ạ

maylanhchatluong thích bài này.
  3. Hoàng Thắm

Cám ơn ý kiến đóng góp của em. Các thầy cô rất sẵn lòng và sẽ chia sẻ trong thời gian ngắn nhất.

4. Lưu Văn Phương

Lưu Văn Phương Thành viên mới

Em chào cô! E rất mong có nhiều bài chia sẻ về các kỹ năng cũng như phương pháp học tiếng anh hiệu quả ạ!

5. Hoàng Thắm

Cháo em. Em cho cô biết tiếng Anh của em hiện nay thế nào để cô có thể tìm tài liệu phù hợp cũng như chia sẻ có hiệu quả hơn.

6. Lưu Văn Phương

E thấy trình độ của em chắc khoảng là cơ bản hoặc thấp hơn ạ! E cũng đang là sinh viên lớp cô dạy ạ! E mong muốn tăng khả năng nghe và giao tiếp của mình! Nếu được chia sẻ về các kỹ năng để sau phỏng vấn bằng tiếng anh thì càng tuyệt ạ! Hi

7. Hoàng Thắm

Em học lớp cô hả? Lớp cô không có SV tên Phương đâu nha. :) Em học lớp gì? Hôm nay cô gửi em nghe và làm thử 2 bài tập nhỏ (nghe 1 lần), sau đó em gửi trả lời và cô sẽ xem tài liệu này có ổn ko nhé. Listening-P1.rar

Have a good day.

Các file đính kèm:

8. Lưu Văn Phương

Vâng ạ! Chết e nhìn nhầm ạ! E học cô hoàng thị thêm cơ! Hi

9. nguyenphong94

nguyenphong94 Thành viên mới

bạn thử khóa học tiếng anh miễn phí này nha
    Bạn được học “ 1 KÈM 1 CHUYÊN SÂU” mọi lúc, mọi nơi và hoàn toàn FREE???
    Điều mình gặp khó khăn khi học tiếng Anh là mãi không cải thiện được khả năng giao tiếp vì không có nhiều cơ hội để nói. Gần đây, mình mới được bạn mách nên đem lên đây share với group để mọi người được học FREE giống mình. Đây là chương trình học trực tuyến 1 thầy 1 trò với giảng viên tiếng Anh. Có thể học mọi lúc mọi nơi mà thao tác thì cực kỳ đơn giản.
    Đầu tiên bạn cần tải ứng dụng “Victoria OnDemand” trên điện thoại hay tablet đều được nha (Tìm trên Appstore hay Google Play).
    Tiếp theo, bạn đăng ký tài khoản mới để học hay có thể login nhanh bằng facebook hay GG nè.
    Xong hết các bước và khi vào được rồi thì mình chỉ cần vào phần Menu ( phía trên cùng góc trái) nhấn vào phần Nạp tiền (Credit) và nhập PROMOTION CODE: sẽ được gửi tới khi bạn tải app và đăng nhập nhé
    Sau đó, nhấn vào nút LEARN(học) và cùng học với giáo viên thôi.
    (Thời gian thì cũng linh hoạt lắm từ 9h30 tới tận 21h30 và từ t2 tới CN hàng tuần luôn)."”

Lưu Văn Phương thích bài này.
  10. maylanhchatluong

maylanhchatluong Thành viên mới

Ý kiến của bạn quá hay, phải như vậy chứ ! ;)

11. Vananhvu

Vananhvu Thành viên mới

Em mong nhận được nhiều chia sẻ về kinh nghiệm học cũng như quá trình và phương pháp học để mỗi người chúng em sớm có thể chinh phục được ngôn ngữ này ạ. Em cảm ơn thầy cô nhiều

12. Lưu Văn Phương

Thanks b