Đang tải...

Quy định về giờ tự học

Thảo luận trong 'Lĩnh vực khác' bắt đầu bởi thanhbang107222, 26/5/17.

View Users: View Users
  1. thanhbang107222

thanhbang107222 Thành viên mới

Em chào các Thầy cô ạ. Thầy cô cho em hỏi là theo quy định hiện hành của nhà trường mình thì 1 tiết trên lớp = bao nhiêu giờ tự học ở nhà ạ? Và em muốn hiểu rõ hơn về vấn đề liên quan đến giờ tự học thì nên tìm hiểu ở văn bản nào ạ? Em cảm ơn ạ.

Thế Hùng thích bài này.
  2. Nguyễn Tiến Dũng

Nguyễn Tiến Dũng Administrator Thành viên BQT

Vấn đề tự học thì chủ yếu các em tự cân đối thời gian để học tập miễn là đảm bảo kiến thức ôn tập và chuẩn bị trước kiến thức lên lớp. Có người học khá thì chỉ học 1 lát là xong, có người học yếu chút thì có khi cả buổi tối không xong...
    Theo quy định thì 1 tiết trên lớp sinh viên phải dành thời gian tối thiêu 2 tiết chuẩn bị bài ở nhà (nhưng những điều này chỉ mang tính gợi ý, còn việc "tự học" là mỗi cá nhân tự chủ động)
    Em có thế nghiên cứu quy chế đào tạo để hiểu thêm về các nội dung liên quan đến đào tạo.
    Quyết định Về việc ban hành Quy chế đào tạo đại học chính quy theo Hệ thống tín chỉ | tnut.edu.vn
    Trân trọng!

3. Thế Hùng

Thế Hùng Thành viên mới

cùng Mot bài tập người giỏi làm trong 5 10p người kém hơn có khi mất cả 1h.học biết bao nhiêu là đủ.làm sao phân phối thời gian cho hợp lý.1 ngày có 24h. 1nam có 365 ngày và 1 SV có 5 năm để học .llam sao đừng lãng phí nó là dc

Nguyễn Tiến Dũng thích bài này.