Đang tải...

Góp ý Làm vé gửi xe

Thảo luận trong 'Ý kiến đóng góp' bắt đầu bởi Phạm Đại, 15/2/17.

View Users: View Users
  1. Phạm Đại

Phạm Đại Thành viên mới

Thưa thầy cô, cho em hỏi là tại sao sv ngoại trú lại không được phép làm vé xe theo tháng ạ?
    Theo em nghĩ nếu sv nội trú gửi xe vé tháng là 50.000đ
    Thì nhà trường và ban quản lí nhà xe cũng nên tạo điều kiện cho sv ngoại trú được gửi xe theo vé tháng chứ ạ? Có thể mức giá là 100.000đ hoặc 120.000đ.
    Còn lại những sv k phải là sv của trường mới phải chịu vé ngày chứ ạ.
    Kính mong thầy cô và ban quản lí xem xét ạ

2. Nguyễn Nam Hưng

Nguyễn Nam Hưng Thành viên chăm chỉ Thành viên BQT

Cám ơn nội dung mà em đã góp ý. Chắc chắn Nhà trường sẽ cân nhắc ý kiến của em! Chúc em mạnh khỏe và học tốt!

đăng17tnut thích bài này.
  3. duycop

duycop Thành viên chăm chỉ

Hồi sv mình ko ở ktx ngày nào vẫn đc mua vé tháng để gửi xe. Vé tháng rẻ hơn vé ngày.
    Mà khi lấy xe cũng nhanh hơn!

thào anh cở and HoangAnh like this.
  4. Nguyệt Tú

Nguyệt Tú Thành viên mới

Cảm ơn bạn đã đưa ra ý kiến.... mình rất thích suy nghĩ của bạn.
    Tiết kiệm được rất nhiều tiền gửi xe....

thào anh cở thích bài này.
  5. NguLaEm

NguLaEm Thành viên mới

ngày nào mình cũng mất 4k gửi xe :V mà lấy ra lấy vào nhiều thì mỗi lần 2k nữa cũng ốm thật. Nếu gửi xe vé tháng thì các chú trông xe rất chi khó chịu vừa phải đi xếp xe lại cho các bạn đúng hàng lối, các bạn đến vào lúc cao điểm thì bới mãi ko được cái vé tháng của mình gây ùn tắc. Nếu vé tháng thì cần 1 biện pháp gì đó nhanh gọn nhẹ hơn như quẹt thẻ lấy xe chẳng hạn thì các chú bảo vệ đỡ bực mình, các bạn cũng đỡ bị nghe chửi và thuận tiện cho sv :)

Nguyệt Tú thích bài này.
  6. Lê Xuân Hưng

Lê Xuân Hưng Thành viên mới

Việc sử dụng vé tháng nhằm mục đích giúp sinh viên tiết kiệm chi phí cho việc gửi xe và đây cũng là hình thức khuyến khích, động viên cho sinh viên ở nội trú. Còn đối với sinh viên ở ngoại trú thì nhà trường chưa có hình thức này. Khi gửi bằng vé tháng thì rõ ràng là khi soát xe, trả xe sẽ mất thời gian hơn 1 chút ít vì mất công phải tìm vé tháng. Các thầy cô bên Trung tâm DVTH sẽ nghiên cứu để có cải thiện tình trạng này (biện pháp quẹt thẻ thì hiện đai và tân tiến quá nhưng với cơ sở vật chất hiện nay thì chưa làm ngay được em ạ). Còn thái độ phục vụ của nhân viên trông xe chưa được tốt thầy sẽ nhắc nhở.

NguLaEm thích bài này.
  7. NguLaEm

NguLaEm Thành viên mới

Biện pháp đó em thấy nhiều nơi có rồi :D chỉ vấn đề thời gian và nhà trường muốn thay đổi hay không chứ em thấy nhiều cái khó hơn còn làm được chứ mấy cái này thì :) Sinh viên, Đề tài khoa học đầy ra đó... Tự mình tạo sản phẩm cho riêng mình, Tự mình khuyến khích sinh viên làm những đề tài thiết thực.
    Trường ta là một trường kỹ thuật. Nếu áp dụng kĩ thuật vào cuộc sống từ những thứ dù nhỏ nhất trong trường thì bạn bè trường khác đến thăm, Các học sinh nơi khác tới tham quan họ cũng thích. Biết đâu sau lại thành sinh viên CN :D

Trương Vũ Long thích bài này.
  8. hoquanglan

hoquanglan Thành viên mới

vấn đề này em cũng thắc mắc từ lâu, hy vọng nhà trường mình sẽ nhanh chóng cải thiện để ưu tiên cho sinh viên trường mình.:)

9. thào anh cở

thào anh cở Thành viên mới

tôi cũng cùng chung quan điểm với các bạn