Đang tải...

Em hỏi về vấn đề Toefl ạ

Thảo luận trong 'Công tác Đào tạo' bắt đầu bởi Nguyễn Quốc Anh, 9/3/17.

View Users: View Users
  1. Nguyễn Quốc Anh

Nguyễn Quốc Anh Thành viên mới

Em xin chào các thầy, các cô và các bạn ạ. Em là sinh viên khoa kinh tế công nghiệp K48 theo hệ 4 năm. Em đã thực tập và bảo vệ tốt nghiệp xong nhưng em chưa có bằng tiếng anh. Vậy em xin hỏi là khi nào em có thể ra trường mà không cần chứng chỉ ITP Toefl được ạ. Em xin cảm ơn ạ
    Em đã thi 1 khoá ngày 5/3/2017 ở tại trường nếu em đỗ em có kịp xét tốt nghiệp không ạ ( ngày 26/2/2017 em đã nộp đơn xét tốt nghiệp mà chưa có chứng chỉ ITP Toefl )

2. Nguyễn Tiến Dũng

Nguyễn Tiến Dũng Administrator Thành viên BQT

Chào bạn Nguyễn Quốc Anh!
    Theo quy chế đào tạo và các quy định hiện hành của Nhà trường thì chuẩn đầu ra tiếng Anh của sinh viên tốt nghiệp năm 2017 là 410 điểm TOEFL. Nhà trường tạo điều kiện và không xét đến chuẩn tiếng Anh đối với những sinh viên quá hạn hơn 1 năm theo chương trình đào tạo chuẩn. Trong trường hợp của bạn là sinh viên K48 (vào trường tháng 09/2012), học theo chương trình 4 năm, do đó tính đến tháng 09/2017 mới được coi là "quá hạn hơn 1 năm" (Quá 5 năm). Nếu bạn e muốn xét tốt nghiệp đợt tháng 3/2017 hoặc tháng 6/2017 thì bắt buộc vẫn phải đạt 410 TOEFL trở lên. Nếu không bạn phải đợt đến đợt tháng 12/2017 thì mới được miễn tiếng Anh.
    Đã là quy định chung của Nhà trường thì toàn thể sinh viên đều phải nỗ lực, cố gắng thực hiện. Thiết nghĩ e nên tập trung học tiếng Anh (vì đã hoàn thành chương trình đào tạo) để đạt từ 410 TOEFL và ra trường vào tháng 6/2017.
    Trân trọng cám ơn!