Đang tải...

ELECTRICITY from the power station to the home

Thảo luận trong 'Hệ thống điện' bắt đầu bởi Ngô đức minh, 19/2/17.

View Users: View Users
  1. Ngô đức minh

Ngô đức minh Thành viên

Gửi các em sinh viên ngành HTĐ: An overview of our understanding of electricity.
    44 slide này sẽ mang lại cho các bạn sv đang học ngành HTĐ cảm thấy mình như có được một thế giới kiến thức đầy cuốn hút. Điều thú vị ở đây là cách diễn đạt rất hay, nhẹ nhàng và rễ hiểu. Rất mong nhận được chia sẻ từ phía các em sinh viên.

File tài liệu được tải lên bởi đường link đến từ Drive email ngoducminh
    Overview of Electricity from the power station to the home.pdf

Chỉnh sửa cuối: 25/2/17
  2. Ngô đức minh

Ngô đức minh Thành viên

VAI TRÒ CỦA NƯỚC ?????
    Nước có vai trò hàng đầu trong sự sống nói chung. Có nhiều triết lý khẳng định như vậy: "Nước là vinh quang của sự sống"; "Trong mọi thực thể sống đề có sự tham gia của nước"…

Về năng lượng thì sao? Trong khi, sự dịch chuyển của khối nước mang theo năng lượng mà có thể khai thác được theo nhiều công nghệ khác nhau. Thủy điện thực chất là một hoạt động chuyển hóa năng lượng từ dòng chảy tạo ra cơ năng làm quay máy phát điện.

Các bạn sinh viên lớp 49P1 đang học Nhà máy thủy điện có đồng ý như vậy không? Các bạn cùng nhau tìm thấy những thông tin nào liên quan đến NMTĐ Overview of Electricity from the power station to the home. Việc trả lời những câu hỏi đơn giản này cũng có ý nghĩa bổ ích như những câu hỏi Quickly trong nội dung giảng dạy đấy.

Thế còn các bạn sinh viên lớp 50D4 và 50D5 ? nội dung môn học Năng lượng mới và tái tạo có được tìm thấy từ thông tin nào trong Overview of Electricity from the power station to the home hay không? Rõ ràng, Thủy năng là không cạn kiệt bởi nó thuộc một trong những chu trình tự nhiên trong sự tồn tại của hệ mặt trời, nó được tái tạo liên tục đấy. Tuy nhiên, các bạn quan tâm đến thủy điện nhỏ nhiều hơn, bởi lẽ các thủy điện nhỏ có ảnh hưởng xấu đến môi trường ít hơn. Hẹn các bạn tại trang NĂNG LƯỢNG TÁI TẠO, chúng ta sẽ chia sẻ với nhau nhiều hơn về thủy điện nhỏ nhé!

Chúc các bạn học tốt và học tốt hơn thông qua DIỄN ĐÀN SINH VIÊN TNUT !

Chỉnh sửa cuối: 2/3/17
  3. thào anh cở

thào anh cở Thành viên mới

kiến thức rất bổ ích cảm ơn thầy ạ

4. Ngô đức minh

Ngô đức minh Thành viên

... qua đây, các bạn có thêm được những kiến thức mới đồng thời trắc nghiệm lại kiến thức đã có của mình.
    Cám ơn sự quan tâm của em.